Thứ Hai, 24 tháng 2, 2014

Những bài học thời trang từ siêu anh hùng!!!

Diễn đàn Quần Áo Nam TPHCM -

Những cảm hứng cho phong cách thời trang thay thế!

Có lẽ chưa bao giờ bạn nghĩ tới một đề tài có thể gợi cảm hứng trong phong cách thời trang của mình thú vị như thế này phải không? Vậy, hãy thử xem những siêu anh hùng sẽ giúp đỡ bạn thế nào trong việc làm cho style của bạn thú vị hơn nhé?

1. Phong cách siêu anh hùng – phiên bản Avengers.
Nhiều người trong số các bạn đã từng có, thậm chí là một mối quan tâm thoáng qua về những siêu anh hùng thì đã biết rằng có rất nhiều điều về họ. Nghiêm túc mà nói giống như là thực hiện công bằng chẳng hạn!
Vì vậy, với phần đầu tiên của những gì mà tôi hi vọng sẽ là một vấn đề khó khăn trong những phần đăng lên, tôi nghĩ tôi sẽ giới hạn lĩnh vực hình ảnh tới một nhóm nhỏ - và một nơi có vẻ phù hợp nhất để bắt đầu chính là: Avengers.

Tôi biết sẽ có rất nhiều người cảm thấy quen thuộc với những nhân vật trong phim và cả những nhân vật thật ngoài đời nữa, và bạn sẽ thấy được qua dòng nhân vật trong bộ film này chính là mục tiêu hướng tới sự đơn giản.

2. Hạm trưởng Mĩ
Đội trưởng không chính thức của Avengers không có quyền lực thực sự ngoài việc ông ta ở mức cao nhất trong tiềm năng của con người và ông ta nhắc tôi nhớvề ông mình bởi ông ấy luôn rất đúng về " những ngày xưa cũ".
Dù trang phục của anh ấy cũng khá đa dạng, làm nổi bật lên tầm quan trọng của việc làm mới phong cách, bảng màu đỏ, trắng và xanh luôn ở cùng nhau. Và đó chính xác là nơi mà bạn có thể tìm thấy cảm hứng cho bộ đồ của mình đấy.

Chắc chắn là thế, việc phối hợp hai màu cơ bản là đỏ và xanh là cách khiến bạn biến đổi màu sắc của chúng. Ví dụ như, tại sao không thử 1 chiếc áo vest navy với một chiếc sơ mi màu hồng nhỉ? Tất cả những điều bạn làm sẽ tạo ra một màu sắc tối hơn và cái khác sáng hơn đấy.

Hay, bạn có thể kết hợp một chiếc quan jean nam tối màu kiểu classic và một chiếc sơ mi Oxford màu xanh dương với một chiếc jacket Harrington màu đỏ để có được một bộ trang phục hoàn hảo cho những ngày cuối thu, đầu xuân đấy! Miễn là bạn nhớ rằng phải thay đổi sắc thái của ít nhất một màu trong số đó, và sử dụng màu trắng để giữ vững cho sự hài hòa trong phong cách của mình nhé.

Look book: Đỏ, trắng và xanh dương

3.Iron man ( Người sắt)
Sử dụng một bộ vest bằng kim loại để đánh bại những kẻ xấu xa và lôi kéo một số lượng phụ nữ nghiêm túc – Nó không giống với gì nào?

Tuy nhiên, màu đỏ và vàng khét tiếng là khó kết hợp với nhau bởi những vị trí của chúng trong bảng màu. Chúng rất ít xuất hiện trong sự kết hợp màu sắc tương phản, vì thế, chúng ta thường nói rằng đừng thử nó ở nhà và thay vào đó hãy tập trung vào sức mạnh của bộ vest.

Thành thật mà nói, bạn sẽ không bao giờ trông bảnh hơn khi bạn đang mặc một món đồ. Nó có khả năng để che giấu những phần không tốt nhất của cơ thể trong khi sẽ nhấn mạnh vào bờ vai rộng, một eo nhỏ và cơ thể hình chữ V đáng khao khát – Coi như bạn có thể có hoặc không có bất kì điểm nào trong số đó.

Thêm vào đó, bạn đã sẵn sàng tách rời 75% bộ đồ của mình. Tất cả những gì còn lại nằm ở lựa chọn của bạn là một chiếc sơ mi và cà vạt phù hợp và cả giày nữa. Thật dễ phải không?
Bất kì người đàn ông có phong cách chuẩn mực cũng sẽ nói với bạn rằng, ăn mặc quá diện sẽ luôn tốt hơn là ăn mặc quá tùy tiện cho từng dịp đấy.

Lookbook: Vest thường ngày và trang trọng

Quan ao si

4.Hulk
Một loạt quái vật khổng lồ không thể kiểm soát phá hủy mọi thứ xung quanh nó ngay khi ai đó tình cờ đâm vào hắn và làm đổ hết mọi đồ uống trong quán bar. Vâng, đó là mô tả ngắn gọn của tôi sau khi có quá nhiều " Đồ uống chiến đấu" ( vodka), nhưng cũng áp dụng với Hulk.

Tuy nhiên, ngoài một bài hoc giá trị về tầm quan trọng của việc giảm nhẹ sự căng thẳng, khiến cho chúng ta cũng phải xem xét màu tím. Vẫn hoàn toàn bị đánh giá thấp trong thế giới thời trang nam, nó là một màu sắc cực kì linh hoạt, đặc biệt trong những gam màu sáng hơn giống như màu hoa violet hay oải hương.

Items phối kèm lý tưởng với sắc màu tím là màu xám và navy, nó là màu sắc mà tôi luôn khuyên mọi chàng trai xem xét kĩ lưỡng khi họ nói rằng họ đang phát ngán với việc sử dụng màu xanh, nâu và hồng với những bộ trang phục có màu sắc trung tính của mình.
Nghiêm túc nhé, hãy thử nó với một chiếc sơ mi, quần vải dài hay áo len để xem nó đa năng thế nào nhé?

Look book: Màu tím

5.Thor ( Thần Sấm)
Chắc hẳn bạn đã nghe về cái tên này rồi, hoặc ít nhất đã từng xem bộ phim này rồi, nhưng đừng nghĩ là tôi sẽ khuyên bạn mặc theo thời trang của những nhân vật trong này nhé. Nhưng hãy thử vào một phòng gym và đọc về những bài viết giữ cho thân hình cân đối – bạn sẽ ngạc nhiên khi biết rằng có một thân hình cân đói sẽ thật hữu ích thế nào khi tìm trang phục vừa vặn đó.

Nhện độc của Mĩ và người Hoa Kỳ
Đây chỉ đơn giản là một ví dụ về việc bạn sẽ trông thật bảnh và thời thượng thế nào với tone màu đen đang dần đi vào trong phong cách của các quý ông.
Tuy nhiên, lời khuyên của tôi là giữ khoảng cách với việc bó sát vào da và thay đổi kết cấu mà bạn sử dụng khi tạo ra một bộ toàn màu đen. Ví dụ, hãy nhìn vào sự kết hợp từ những chất liệu vải khác nhau như: da, len, và vải flannen vào mùa đông.

Một điều tuyệt vời khác về cách tiếp cận này để mặc thật dễ dàng đó là nó thêm vào một hình của màu sắc. Mũ, găng tay hay giày có thể được sử dụng như những sự nhấn nhá bởi màu đen là một mảng trống hoàn hảo cho việc thử nghiệm với màu sắc và hoa văn, đặc biệt khi nó sẵn sàng chiếm tới 90 % phong cách của bạn.

Lookbook: Bộ đồ đen

Lời kết
Như vậy bạn đã được biết tới những bài học mà ta có thể rút ra từ những siêu anh hùng trong phim rồi phải không? Không phải là trang phục các siêu anh hùng mặc mà chính là sự kết hợp màu sắc trong các bộ phim đó nhé. Và chắc chắn một điều là sự kết hợp đó trong phong cách của bạn sẽ khiến bạn ngạc nhiên đó!

Theo Matt Allinson ( fashionbeans.com)