Thứ Sáu, 26 tháng 4, 2013

Kukid Trần – Chàng trai thích mix đồ với denim rách

Diễn đàn Quần Áo Nam TPHCM -
Kukid Trần – Chàng trai thích mix đồ với denim rách
Kukid Trần, tên thật là Trần Huy Vũ, hiện là một stylist và fashion icon khá có tiếng trong cộng đồng teen Sài thành. Tuy đang là sinh viên năm 2 Đại học Luật TP.HCM nhưng Vũ lại có đam mê thời trang mãnh liệt.

Họ tên: Trần Huy Vũ
Nickname: Kukid Tran
Birthday: 06/10/1993
Đang là sinh viên năm 2 Đại học Luật TP. Hồ Chí Minh
Stylist của kênh Truyền hình Yeah1 TV

Anh chàng hiện là một stylist được nhiều người biết đến tại TP.HCM. Kukid Trần đã từng cộng tác với nhiều tên tuổi như Ngọc Quyên, Thiên Trang Next Top, Chung Thục Quyên, Trang Lạ….Hiện tại Kukid Trần đang là stylist của một kênh truyền hình lớn dành cho teen tại TP.HCM.

Ngoài ra, vì là một stylist nên Kukid cũng có phong cách ăn mặc rất ưa nhìn và ấn tượng. Chia sẻ về style của bản thân, Kukid Trần chia sẻ: "Style của mình nhìn chung rất đa dạng và không bó buộc trong bất cứ khuôn khổ nào cả. Quan điểm của mình là thời trang không có giới hạn, hãy cứ vô tư yêu thích và theo đuổi những style bất kì, miễn là bạn cảm thấy tự tin với nó".


Denim rách kết hợp cùng áo pull và những phụ kiện cực chất như mũ, kính, túi xách da….

Tự nhận bản thân là một con người đơn giản nhưng tinh tế, Kukid Trần khá ưa thích những gam màu nhẹ nhàng như đen, trắng, bạc… Anh chàng đã từng theo đuổi nhiều xu hướng mix đồ như vintage, unisex, hiphop….và đều thấy những xu hướng này có những nét đặc trưng và ấn tượng riêng.

Tuy có quan điểm thời trang rất tiến bộ: "Cuộc sống quá ngắn để bạn có thể mặc những bộ đồ nhàm chán" nhưng Huy Vũ lại không quá quan tâm đến những xu hướng. Vũ cho rằng xu hướng rất hay nhưng lại không giữ được lâu và nhanh qua trong khi thời trang thì biến đổi không ngừng.

Để có được những set đồ ưng ý cho bản thân, Kukid Trần thường tham khảo trên các tạp chí thời trang. Bên cạnh đó Huy Vũ cũng rất ấn tượng với những style đến từ Hàn và Âu- Mỹ.

Chia sẻ thêm về thần tượng thời trang, Huy Vũ cho biết Alexander McQueen, NTK Công Trí và Lý Quí Khánh, Rihanna, G-Dragon….


Khỏe khoắn với chất liệu thun và giầy nạm đinh

Quan ao si
Một chút sặc sỡ và màu mè cho ngày nắng




Sự kết hợp của những phụ kiện đơn giản nhưng vẫn nổi bật


Sang trọng với style vintage


Cuốn hút với tông đen bí ẩn những vẫn cực kì phong cách


Một set đồ không quá cầu kì với len họa tiết mix cùng sơ mi nhưng vẫn làm chủ nhân của nó nổi bật và thu hút mọi ánh nhìn.


Denim rách mix cùng sơ mi họa tiết dạng ba lỗ. Thêm chiếc mũ và túi xách sành điệu.


Denim rách và áo kẻ ngang




Thoải mái xuống phố trong ngày nắng với những item thoáng mát


Denim rách và áo khoác quân đội mỏng, thêm một chiếc mũ và kính cực ngầu


Mũ len chóp cao và denim kiểu cổ


Kukid Trần có một style khá giống thần tượng của anh – G-Dragon

Ăn Mặc Đẹp theo Mentoday.vn
Xem theo chủ đề: Xu hướng thời trang nam 2013, thời trang teen boy, phối đồ cho nam
Bạn muốn tư vấn thời trang?